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Mfumo wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii
(ESMF) kwa Miradi ya Mashirikiano Baina ya Sekta Ya
Umma na Sekta Binafsi Tanzania (TPPP)

1. Utangulizi

Serikali ya mapinduzi ya Zanzibar inatekeleza miradi ya (PPP kwa ajili ya kujenga
miundombinu na kuimarisha huduma za kijamii. Utekelezaji huo unasimamiwa na Sheria
ya PPP ya mwaka Nam. | ya mwaka 2015 na Kanuni za PPP za mwaka 2017.

Kiasi cha Dola za kimarekani milioni 14 (USD14,000,000) kitatolewa na Mradi wa
Kusimamia PPP Tanzania (TPPP) wa Benki ya Dunia kwa ajili ya kuisaidia Idara
inayohusika na masuala ya PPP chini ya Wizara ya Fedha na Mipango, Mamlaka za
Serikali za kusimamia Utekelezaji wa Miradi (IA) kwa kila mradi wa PPP, Wakala
wengine wa Serikali na wadau wanaohusika na miradi ya PPP.! Kipaumbele cha TPPP ni
kukamilisha maandalizi ya mradi kwa kugharimia upembuzi yakinifu, tathmini za
kiusalama, kutoa msaada wa kitaalamu na ushauri kwa ajili ya kuandaa zabuni za miradi
ya PPP. Pia fedha hizo zitatumika kuwajengea uwezo taasisi zinazohusika na miradi hiyo.
Kwa upande wa Zanzibar, TPPP itatekelezwa na Wizara ya Fedha na Mipango kupitia
Idara inayohusika PPP, ambayo inayo mamlaka ya kuratibu programu ya PPP Zanzibar.

Sehemu kubwa ya fedha za miradi ya PPP zinatarajiwa kutumika katika kuandaa michoro
na kubuni miradi, huduma za kifedha, ujenzi na uendeshaji wa masoko ya kisasa, vituo
vya mabasi na daladala, na hosteli za wanafunzi. Baadhi ya miradi hiyo ni ile inayohusu
uimarishaji wa majengo au maeneo ya kutolea huduma za kijamii, na miradi mingine
itakuwa ni miradi ya kujenga majengo mapya kwenye maeneo mapya kabisa. Chombo
cha kusimamia utekelezaji wa miradi ya PPP (kama ilivyofafanuliwa ndani ya Sheria ya
PPP) kinatarajiwa kwa sehemu kubwa kuwa Mamlaka ya Serikali za Mitaa (LGA) huku
uwekezaji wake utakuwa ule usiozidi dola milioni 10 kwa kila mradi wa PPP. Miradi ya
PPP itakayosaidiwa na programu ya PPP Tanzania itachaguliwa kutoka kwenye miradi
kumi na tatu ya PPP ambayo upembuzi yakinifu wake umefadhiliwa na Benki ya Dunia
ambayo ilitoa kiasi cha Dola za Kimarekani milioni 55 kupitia Mradi wa Huduma za
Mjini Zanzibar (ZUSP). Uchaguzi wa miradi ya PPP utakamilika mara tu upembuzi

vakinifu utakapokamilishwa chini ya usimamizi wa Mradi wa Huduma za Mjini Zanzibar
(ZUSP).

2. Athari za Kimazingira na Kijamii

Utekelezaji wa TPPP utakuwa na faida na hasara kupitia kwa mradi mmoja mmoja wa
PPP ambao unasimamiwa na TPPP. Athari zitatokana na shughuli za awali za ujenzi wa
miradi ya PPP, huku athari nyingine zitatokea wakati wa uendeshaji wa mradi wa PPP.
Athari zinazoweza kujitokeza ni pamoja na:

iMradi huu ni sehemu ya mradi wa Benki ya Dunia ya kusaidia miradi ya PPP nchini Tanzania, yaani TPPP (P149535) inayofadhiliwa kwa

ruzuku ya Pauni milioni 20 kutoka Idara ya Maendeleo ya Kimataifa ya Uingereza.
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Kuongezeka kwa ubora wa majengo na huduma, kwa kuwa zitakuwa
zinatolewa mbia wa mradi wa PPP kutoka sekta binafsi;

Kupunguza msongamano na kuimarisha mtandao;

Kuimarisha usalama kwa wateja, wafanyabiashara na watoa huduma;
Majengo mazuri na imara ya kutolea huduma, kama vile majengo yanatoa
huduma mwaka mzima na maghala kwa ajili ya wafanyabiashara na
wasafirishaji;

Fursa za ajira na za biashara kwa jamii wakati wa ujenzi na uendeshaji wa
mradi;

Kuongezeka kwa thamani ya ardhi katika maeneo ya karibu na mradi;
Kuimarisha kwa maisha ya waendeshaji, wafanyabiashara, wachuuzi na
watoa huduma; na

Kuimarika kwa usafi wa mazingira na kupunguza hatari za kiafya kwa
wapangaji (kwa mfano wafanyabiashara wadogo wadogo) na watumiaji
wa majengo (kwa mfano wateja wanaofika sokoni na wale wanaokuwepo
kwenye vituo vya daladala).

Kero ya kelele zitokanazo na mitambo ya ujenzi, kuongezeka kwa magari
barabarani na shughuli nyingine za kiuchumi;

Uchafuzi wa ardhi au maji kutokana na kuzagaa kwa maji taka yanayotoka
kwenye mabomba ya maji taka yasiyofanya kazi vizuri au kutokuwepo na
mifumo ya kutibu maji-taka na taka hatimae kuwa ni maji yanayovujia
kwa juu kutokana na shughuli za ujenzi na uendeshaji wa mradi;

Kuathiri vyanzo vya maji ardhini na kuwa na ukosefu wa maji ardhini
kutokana na matumizi makubwa ya maji kutoka kwenye miamba ya maji.
Uharibifu wa ardhi na uharibifu wa udongo (kwa njia ya mmong’onyoko,
mgandamizo, kuziba/kujaa maji) kutokana na shughuli za ujenzi
(kusawazisha barabara, kuondoa uoto na kuwa na mashimo ya kuchimba
udongo);

Ongezeko la uchafu unatoka kwenye mashimo makubwa ya kuchimba
mchanga na kokoto kwa ajili ya ujenzi na hivyo kusababisha kutuama kwa
maji yenye kemikali (mabwawa yenye asidi), endapo mashimo hayo
hayatafukiwa;

Uchafuzi wa hewa unaotokana na uendeshaji wa mitambo ya ujenzi na
majenereta;

Kuongeza kwa hatari za kiafya, kiulinzi na kiusalama kwa umma na kwa
wajenzi;

Kuongeza hatari ya ajali za moto unaoweza kuharibu mali na maisha ya
wakazi;

Kupoteza majengo au mazao;

Kupoteza maisha au biashara;

Kupotea kwa maeneo ya wazi au kuongezeka kwa maeneo yaliyozuiwa
watu kuingia;

Kupoteza kipato kwa muda kwa sababu ya kuhamishwa kwenye majengo,
na pengine kupoteza kipato moja kwa moja endapo haki za kurejea
kwenye majengo hayo hazitatolewa;

Uwezekano mkubwa wa kupoteza majengo, mazao na mali nyingine
ambazo sio za ardhi;

o



xiv.  Zabuni za ujenzi, uendeshaji pamoja na ajira kutolewa kwa wazawa na
wenyeji;

xv.  Kuharibu maeneo ya kihistoria au ya kiutamaduni, au rasilimali za
kitamaduni: na

xvi.  Kuvuruga mfumo wa maisha wa wenyeji ambao walizoea kuwa nao.

1. Malengo
TPPP inahimiza matumizi ya Sera ya Tathmini ya Kimazingira ya Benki ya Dunia (OP /
BP 4.01). Miradi yote ya PPP inayosimamiwa na TPPP itachunguzwa kuangalia kama
kuna athari za kimazingira na kijamii na ndipo baadate tathmini ya athari za kimazingira
na kijamii itafanyika. TPPP itasaidia miradi ya PPP iliyo kwenye kundi B au C pekee kwa
mujibu wa Sera za Benki ya Dunia.

Miradi ya PPP kwenye maeneo ambayo ni nyeti ya kiikolojia kama vile maeneo tengefu
au ya hifadhi za mazingira na ya Kundi A kama yalivyofafanuliwa kwenye OP/BP 4.01
hayana sifa ya kusaidiwa. Miradi ya PPP inayohitaji upatikanaji wa ardhi nayo
itaondolewa kwenye usimamizi wa TPPP. Shughuli za TPPP zitafanyika tu katika miji
mikubwa na maeneo yaliyo nje kidogo ya miji na haitasaidia miradi iliyo katika maeneo
ya vijijini ambako watu wako katika mazingira hatarishi.

Kwa kuwa bado hakujakuwepo na aina na maeneo mahususi ya miradi ya PPP kwa ajili
kusimamiwa, Mfumo huu wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii (ESMF) ulitayarishwa
kwa ajili ya kuweka taratibu na mahitaji kwa malengo ya : kufanya uchunguzi wa hali ya
kimazingira na kijamii; kukamilisha Tathmini ya Athari za Kimazingira na Kijamii
(ESIA); kueleza kuhusu mchakato wa uhakiki; na mwisho ni kutoa idhini na hatua za
utekelezaji wa miradi ya PPP ambayo itasimamiwa na TPPP. ESMF pia inaclezea dhima
na majukumu na namna ya kujenga uwezo kwa ajili ya kuhakikisha kuwa kunakuwepo na
ufanisi katika utekelezaji wa miradi.

Athari za kuhamisha watu kwenye makazi yao pasipo hiyari yao zitashughulikiwa katika
Mifumo tofauti ya Sera ya Uhamishaji wa Makazi (RPF). RPF inahusu maandalizi na
utekelezaji wa Mipango ya Hatua za Uhamishaji wa Makaazi (RAPs) na Mipango ya
iliyo Mifupi ya Hatua za Uhamishaji wa Makazi (ARAP).2

3. Mchakato wa Tathmini ya Kimazingira na Kijamii

TPPP itasaidia tu pale hatua ya kumpata mbia wa kutoka sekta binafsi kwa ajili ya mradi
wa PPP baada ya kukamilisha ESIA, na Mamlaka ya Usimamizi wa Mazingira va
Zanzibar (ZEMA) imetoa Cheti cha ESIA kwa mradi wa PPP. ESIA lazima ikidhi
matakwa ya Sheria ya Usimamizi wa Mazingira ya Zanzibar (2015) na Miongozo na
Taratibu za ESIA (2009) na Sera ya Usalama wa Miradi ya Benki ya Dunia. TPPP

? Sera ya Usalama wa Miradi ya Benki ya Dunia OP 4.12 — kuhusu kuhama makazi kwa lazima inaeleza kuwa,
“endapo hakutakuwa na madhara makubwa ya mradi kwa watu wengi, au watakachamishwa ni chini ya watu
200 , basi Mpango Mdogo wa Kuhamisha Makazi unaweza kukubalika kutumika...Madhara yanayotambulika
kuwa ni madogo endapo wale watakaoathirika na mradi watapoteza chini ya asilimia 10 ya mali zao™.
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inatarajiwa kufadhili maandalizi ya ESIA na kupata cheti cha ESIA. TPPP pia inaweza
kusaidia miradi ya PPP ambayo imefanya ESIA na kupata Cheti cha ESIA.?

Sifa za mchakato wa tathmini ya kimazingira na kijamii ni:

a) Uchunguzi: Kabla ya kuanza mchakato wa kumpata mbia kutoka sekta binafsi kwa
ajili ya mradi wa PPP, mradi huo wa PPP utapimwa kwa ajili ya: 1) kuangalia kama
mradi huo wa PPP una sifa za kusimama kama mradi; 2) kugawanya makundi ya
hatari kwa mujibu wa Sheria ya Usimamizi wa Mazingira ya Zanzibar (2015) na
Miongozo na Taratibu za ESIA (2009) na Sera ya Tathmini ya Mazingira ya Benki ya
Dunia (OP / BP 4.01); 3) kuamua mabhitaji ya kina ya ESIA, wakati bado
hayajatayarishwa; 4) kubainisha Sera za Usalama wa Miradi za Benki ya Dunia
zinazofaa kutumika pamoja na mabhitaji mengine; na 5) kubainisha masuala mahususi
ambayo vitengo maalumu vya PPP na Mamlaka za Utekelezaji wa Miradi vitahitaji
msaada wa kitaalamu.

Fomu ya Uchunguzi wa Kimazingira na Kijamii (tazama Kiambatisho B)
itakamilishwa kwa miradi yote ya PPP itakayosimamiwa na TPPP. Taarifa zilizomo
kwenye fomu hii zitaelezea aina, eneo, unyeti wake, ukubwa wa mradi na kiwango
cha ukubwa wa athari za mazingira na kijamii zinazoweza kujitokeza. Fomu hii
itakuwa msingi wa kuamua kundi la mradi kwa kulingana na mwongozo uliotolewa
na OP/BP 4.01. Ikiwa mradi utaangukia Kundi A, basi mradi huo utawekwa kando
maana hautastahili kusimamiwa na TPPP.

Fomu ya Uchunguzi wa Kimazingira na Kijamii iliyokamilika na kupitishwa
itaambatanishwa na ripoti ya uchunguzi na Hadidu za Rejea za ESIA kwa ajili ya
kuwasilishwa ZEMA. ESIA mara nyingi itatanguliwa na upembuzi wa awali ambao
unajumuisha utaratibu wa kujiridhisha kwa kina kuhusu masuala ya kimazingira na
kijamii, ambapo majibu yatakayopatikana na uchunguzi huo yatasaidia kuandaa
Hadidu za Rejea kwa ajili ya ESIA. Mamlaka ya Utekelezaji wa mradi itafanya
mapitio ya ndani ya fomu iliyojazwa kuhusu hali ya kimazingira na kijamii na
Hadidu za Rejea na kuwasiliana na Benki ya Dunia kuona kama ina pingamizi
kabla ya kuwasilisha kwa ZEMA. Hadidu za Rejea za mwisho zitatolewa na
ZEMA.

b) Maandalizi ya ESIA na/au ESMP: Kwa miradi ya PPPs ambayo bado haijafanya
ESIA, Mamlaka za Utekelezaji zitakuwa na jukumu la kutayarisha ESIA ikiwa ni
pamoja na ESMP.* Wataalamu waliosajiliwa na ZEMA watahusishwa kufanya ESIA.
Uandaaji wa ESIA na ESMP utafuata mfumo uliowekwa katika ESMF, ambao
unazingatia matakwa ya Sheria ya Usimamizi wa Mazingira (2015) na Miongozo na
Taratibu za ESIA (2009) na Sera na miongozo ya Usalama wa Miradi ya Benki ya
Dunia. Ripoti za ESIA na ESMP zitafanyiwa mapitio ndani ya Mamlaka za
Utekelezaji wa Mradi na kuwasilishwa Benki ya Dunia kuona kama kuna pingamizi
au hakuna. Ripoti za ESIA na ESMP zitapitiwa na ZEMA. Kwa miradi ya PPP

3 Kwa mfano, TPPP inaweza kusaidia kufanya maandalizi ya kuendesha na kusimamia mradi wa PPP wa

kuendesha mifumo ya taka na Benki ya Dunia ikausimamia kwa kupitia Sera tofauti za Uendeshaji.

* Endapo athari za mradi zinahitaji umakini wa ziada, ESMP inatakiwa kuhusisha mpango wa usimamizi wa
taka, mpango shirikishi wa jamii kwa ajili ya kuchukua hatua dhidi ya ukatili wa kijinsia, mpango wa udhibiti
wa wanaoomba kazi na mpango wa afya na usalama mahali pa kazi.
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inayoendelea, ZEMA itawasilisha ripoti za ESIA na ESMP kwa waziri anayehusika
na mazingira kwa ajili ya kupata idhini na utoaji wa Cheti cha ESIA.

Kwa miradi ya PPP ambayo tayari imeshafanya ESIA na kupata Cheti cha ESIA
mbali na kile cha TPPP, Mamlaka ya Utekelezaji wa mradi na Benki ya Dunia

zitapitia upya ripoti ya ESIA ili kudhibitisha kama inaendana na Sera na Miongozo ya
usalama wa miradi ya Benki ya Dunia pamoja na matakwa ya ESMF.

¢) Wajibu wa kutekeleza ESMP na kuzingatia Sheria na viwango vya Zanzibar na Sera
na miongozo ya usalama wa miradi ya Benki ya Dunia utahamishiwa kwa mbia wa
mradi wa PPP kutoka sekta binafsi kwa njia ya mkataba wa PPP. Mabadiliko yoyote
au marekebisho ya ESMP yatakayotokana na mabadiliko katika muundo wa mradi
wa PPP, ikiwemo mabadiliko ya kina ya kiuhandisi au eneo la jengo la biashara au la
kutolea huduma yatakayofanywa na mbia wa kutoka sekta binafsi yatachunguzwa na
kufanyiwa tathmini na Mamlaka ya Utekelezaji wa mradi na kuwasilishwa Benki ya
Dunia kwa ajili ya kupewa idhini. Kwa kuongezea, ZEMA itafanya uchunguzi na
tathmini yake peke yake kama inavyoelekezwa kwenye kanuni za ZEMA} na

d) Ufuatiliaji na Tathmini na Ukaguzi: Ripoti za ESIA na/au ESMP zitakaguliwa na
wakaguzi wa ndani na wa nje. Utendaji wa mradi wa PPP utakuwa ukifuatiliwa na
vitengo vya PPP pamoja na Mamlaka ya Utekelezaji wa mradi.

Washauri wa miradi ya PPP na wataalamu wengine waelekezi wanaotoa ushauri kwa
mradi mahususi wa PPP watasaidia tu miradi ya PPP iliyosimamiwa na TPPP.
Mathalani hawatakuwa na mamlaka ya kushauri juu ya miradi daraja A ya PPP iliyo
chini ya Sera za Usalama wa miradi ya Benki ya Dunia. Miradi ya PPP itafanyiwa
uchunguzi wa kimazingira na kijamii kama inavyoelekezwa hapo juu kwenye kipengele
cha kutathmini sifa za kukubalika kwa mradi.

4. Mfumo wa Kushughulikia Malalamiko

Kama inavyoagizwa kwenye RPF, kila mradi wa PPP utaanzisha Mfumo wa
Kushughulikia Malalamiko (GRM). GRM itashughulikia malalamiko yote kuhusiana na
mradi wa PPP, pamoja na yale yanayohusiana na athari zinazotokana na kuhamisha
makazi ya watu na utekelezaji wa RAP/ARAP. GRM imeelezewa kwenye RPF.

5. Kujenga Uwezo

Mfumo wa Sera ya Kusimamia Mazingira na Jamii (ESMF) inaandaa Sheria kwa ajili ya
Idara inayohusika na masuala ya PPP ya Wizara ya Fedha na Mipango, Mamlaka za
Utekelezaji wa Miradi, na Wakala wa Serikali ili waweze kujengewa uwezo kuhusiana na
masuala ya kimazingira na Kijamii na usalama wa miradi. Tathmni ya Mahitaji ya
Mafunzo (TNA) itafanywa na Mamlaka za Utekelezaji wa Miradi kwa kusaidiwa na
TPPP. Tathmini ya Mabhitaji ya Mafunzo (TNA) itafanyika kabla ya kuanza ESIA na
RAP/ARAP. Tathmini ya Mahitaji ya Mafunzo kwa ajili ya usalama wa miradi itakuwa

* Mabadiliko yanaweza yakahitajika kama muundo wa mradi wa PPP utabadilika. Kuandaa muundo wa mradi
wa PPP ni zaidi ya kuandaa michoro ya majengo na mazingira yake, kuna mambo mengine ya kuzingatia
kama vile matarajio ya huduma na vipengele vya ubora wa huduma na hatua za kupima ufanisi wa mradi
katika kutoa huduma na namna ya kugawana hasara.




sehemu ya mpango wa kujengea uwezo utakaoandaliwa na Mamlaka za Utekelezaji
pamoja na miradi yao ya PPP kwa usimamizi wa TPPP. Vipindi vya kuwajengea uwezo
wa kitaalamu, kupanua uelewa na kuelimisha jamii na kujifunza kwa vitemdo vitatolewa.

6. Utoaji wa Taarifa kwa Umma na Ushirikishwaji wa Wadau

Nyaraka za ESMF na RPF pamoja na nyenzo nyingine za usalama wa miradi kama vile
ripoti za Tathmini za Athari za Kimazingira na Kijamii (ESIA), ESMP, RAP na ARAP
zitapitishwa na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar na Benki ya Dunia na kutolewa kwa
umma na zitakuwa zikipatikana kupitia tovuti (mfano tovuti ya PPP na ofisi mbalimbali
na tovuti za Mamlaka za Utekelezaji wa mradi) na kukiwa tafsiri ya muhtasari katika
lugha inayozungumzwa kwenye eneo husika kwa kuzingatia utamaduni wa wenyeji.
Zitawekwa pia kwenye tovuti za vitengo vya PPP na ile ya Benki ya Dunia. Endapo
kutakuwa na mabadiliko yoyote katika nyaraka hizi basi utaratibu ule ule utafuatwa.

Wadau walishirikishwa ili kupata maoni yao na hoja zao kuhusiana na ESMF. Wadau
waliombwa ushauri wao juu ya miradi ya PPP ya mfano inayosimamiwa na TPPP. Kwa
kila Mamlaka ya Utekelezaji wa Miradi kuna nyaraka (kama vile data na tathmini za
kimazingira/kiuchumi/kijamii, mipango ya matumizi ya ardhi na nyaraka nyingine za
mipango) ambazo zilikusanywa na mahojiano/majadiliano yalifanyika kwa kuwahusisha
watekelezaji na wasimamizi wa miradi ya PPP. Ziara za kutembelea maeneo ya miradi
zilifanyika kwa lengo la kuangalia hali za kimazingira na kijamii kwenye Mamlaka za
Utekelezaji wa Miradi, taratibu za kitaasisi, uwezo wa kusimamia masuala ya kimazingira
na kijamii, na masuala mahususi ya kimazingira na kijamii yanayohusu PPP.

Vikao vya mashauriano vilijadili pia kuhusu uhitaji wa kuwa na miradi ya PPP, muundo
wake wa uendeshaji, utayari wa kulipa, muundo wa ujenzi, masuala mahususi ya eneo
husika, uhamishaji wa muda wa makaazi, na changamoto zinazokabili majengo ya sasa ya
kutolea huduma. Taarifa za kina kuhusu wadau walioshirikishwa na maoni yao waliyotoa
zimo kwenye Kiambatanisho A. Maoni ya wadau yalitumika wakati wa kuandaa rasimu
ya ESMF na RPF. Warsha ya wadau iliandaliwa tarehe 5 — 6 Desemba kwa ajili ya
kufanya mapitio ya ESMF na RPF. Wadau walihimizwa kutoa maoni yao kwenye
majadiliano ya wazi na wenzao, na warsha hiyo iliendeshwa na wafanyakazi kutoka
Wizara ya Fedha na Mipango wanaohusika na usalama wa miradi, na waliomba kupokea
maoni kutoka kwa wahusika wakuu wa usalama wa miradi wa Mamlaka za Utekelezaji
wa Miradi (mfano Mamlaka za Serikali za Mitaa). Ushirikishwaji wa wadau utaendelea
kufanyika kipindi chote cha mradi wa PPP unaosimamiwa na TPPP.

7. Mzunguko wa Mradi wa PPP

Mzunguko wa mradi wa PPP uko kwenye takwimu hapa chini. Mzunguko wa mradi
unaambatana na Sheria, Kanuni na Masharti ya PPP. Msaada wa TPPP haujumuishi hatua ya
utekelezaji.




Mchoro 1.1 Mzunguko wa Mradi wa PPP
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Upembuzi yakinifu wa
Awali

Kuidhinisha

Upembuzi yakinifu wa

Awali

-

Kuongeza ushiriki wa jamii

Kuandaa upembuzi yakinifu wa awali
Kufanya tathmini ya Kimazingira na
Kijamii

Upembuzi Yakinifu

—

1 1

Ufaulu wa Awali

Kuidhinisha Tangazo
la sifa za wazabuni

(RFQ)

Kuidhinisha Upembuzi
Yakinifu

-

1

Zabuni

Kuidhinisha
mzabuni anayefaa

|

—

Kuongeza jitihada katika kuihusisha
jamii

Kuchunguza hali ya soko pamoja na
washirika watarajiwa na wakopeshaji
Kufanya uchunguzi na tathmini ya
kimazingira na kijamii

Kuandaa upembuzi yakinifu

Kukamilisha maombi ya ufaulu wa
awali

Kuidhinisha na kutoa maombi ya
ufaulu wa awali

Mkutano wa wazabuni (Hiari)

Kuidhinisha kutolewa majibu ya RFP
kwa wazabuni wenye sifa pamoja na
kuandaa rasimu ya mkataba wa PPP
Kuidhinisha kutolewa kwa RFQ kwa
wazabuni wa awali waliostahiki
Mkutano wa zabuni pamoja na
wazabuni wa awali waliostahiki
Kutathmini mapendekezo

Kuanda ripoti ya thamani ya pesa

Kuteua wazabuni wanaopendekezwa
na wa ziada

Mazungumzo na
Ukamilishaji

-

Kuteua timu ya majadiliano
Kutengeneza mfumo wa majadiliano
Kujadili mkataba wa PPP
Kuidhinisha mkataba wa PPP
uliojadiliwa

Utekelezaji

Kurasimisha majukumu ya
Wasimamizi wakuu

Kufuatilia utekelezaji wa mradi
Kuendelea kuihusisha jamii
Kusimamia mabadiliko yoyote ya
mkataba

Kufuatilia utoaji wa huduma na
viashiria vya utendaji
Kuendeleza uwazi




Maelezo ya kina kuhusu Mfumo wa Usimamizi wa Mazingira na Jamii utapatikana katika
tovuti ya Idara inayohusika na miradi ya PPP (www.zppp.go.tz) na Kituo cha Taarifa cha
Benki ya Dunia (Info-shop).

Taarifa zaidi unaweza kuzipata kupitia anwani ifuatayo:

Tume ya Mipango,

Wizara ya Fedha na Mipango.
S.L.P 874

Vuga — Zanzibar

Simu: +255 24 77743767

Barua pepe: info@mofzanzibar.go.tz
Tovuti: (Www.zppp.go.tz)

KATIBU N >
TUME YA MIPANGO,
ZANZIBAR.




